Hanyoyi 6 na Ajiye Kuɗi don Siyan Eriya Tashar Rediyon FM

Hanyoyi 6 na Ajiye Kuɗi don Siyan Eriya Tashar Rediyon FM

 

Eriyar tashar rediyon FM tana ɗaya daga cikin mafi mahimmanci kuma kayan watsawa masu tsada don gidan rediyon FM ɗin ku. Zai iya ceton ku lokaci mai yawa da ƙoƙari da ƙimar kulawa idan za ku iya zaɓar eriyar watsa shirye-shiryen FM mai ɗorewa tare da kyakkyawan aiki.

 

Yana da matukar mahimmanci, musamman ga masu farawa na RF. Koyaya, suna buƙatar jagorar siyayya don taimaka musu tace mahimman bayanan siyan game da eriyar watsa shirye-shiryen FM. 

 

Abin farin ciki, za mu samar muku da mahimman shawarwarin siye guda 6 don lura, don taimaka muku siyan eriyar gidan rediyon FM akan farashi mafi kyau. Bari mu fara!

 

iri

 

Kuna buƙatar zaɓar mafi kyawun nau'in eriyar watsa shirye-shiryen FM tare da halaye daban-daban dangane da aikace-aikace daban-daban. Gabaɗaya magana, eriya masu watsa shirye-shiryen FM suna zuwa cikin nau'ikan gama gari masu zuwa:

 

  • Monopole FM eriya - Yana aiki mafi kyau don kunkuntar jeri kuma yana iya zama mai rugujewa. Yawancin lokaci ana amfani dashi a cikin masu watsa rediyon FM mara ƙarfi da ababen hawa.

 

  • Dipole FM eriya - Yana ɗaya daga cikin shahararrun nau'ikan da ake amfani da su a eriya ta tashar rediyon FM. Yana da bandeji mai faɗi mai faɗi kuma yana iya haskakawa ta kowane bangare.

  • Yagi FM eriya - Eriyar Yagi nau'in eriya ce ta riba mai yawa. Yana da kyau ga aikace-aikacen da ke buƙatar watsa siginar rediyo mai nisa ta hanya ɗaya, kamar Studio Transmitter Link wanda ke buƙatar watsa na dogon lokaci.

  • Eriya mai da'ira mai da'ira - Yana ba da damar duka eriya masu karɓa a tsaye da a kwance don samun damar karɓar siginar rediyo.

  

Jagora

  

Tabbas, shugabanci yana da matukar muhimmanci. Kuna buƙatar bayyanawa game da manufar tashar rediyon ku ta FM.

  

Idan kuna son watsa shirye-shiryen watsa shirye-shiryenku na rediyo zuwa masu sauraron da ke kewaye, to tabbas kuna buƙatar eriya ta ko'ina, kamar eriyar dipole FM, ko haɗin eriyar watsa shirye-shiryen FM da yawa tare.

  

Kuma idan gidan rediyon FM ɗin ku ana amfani da shi don watsa siginar rediyo ta hanya ɗaya kamar Studio Transmitter Link, to ko shakka babu kuna buƙatar eriyar tashar rediyon FM mai kwatance, kamar eriyar Yagi FM.

  

Gain

  

Babban riba yana nufin eriyar watsa shirye-shiryen ku ta FM tana mayar da hankalin siginar rediyo a cikin mafi ƙarancin sarari, wanda ke haifar da ƙarfin siginar rediyo mai ƙarfi. Hakanan yana nufin cewa riba da shugabanci suna da alaƙa, kuma karuwar riba na iya sadaukar da wani kewayon radiation.

  

Akwai hanyoyi da yawa don inganta riba, kamar ƙara yawan eriya na gidan rediyon FM ko maye gurbin su da eriyar watsa shirye-shiryen FM tare da riba mai girma. Ya dogara da halayen siginar watsa shirye-shiryen rediyo da kuke buƙata.

  

bandwidth

  

Dangane da bandwidth, akwai eriya iri biyu: faffadan eriyar FM mai fadi da eriyar FM mai kunnawa.

  

Faɗin eriya FM suna da tsayayyen bandwidth na kusan 20MHz kuma suna aiki da kyau a cikin duk 20MHz na rukunin FM. Kuma yana iya aiki da kyau a cikin bandwidth.

  

An daidaita eriyar FM da aka kunna kawai a cikin ƙaramin maɗaukaki kusa da mitar da aka kunna ta. Kuma ba zai iya aiki da riƙe irin wannan aiki a cikin bandwidth ba.

  

Entenan Broadband FM koyaushe sun fi dacewa da waɗanda aka gyara koda sun fi tsada.

  

Lawayarwa

  

Polarization yana nufin alkiblar filin lantarki da eriyar gidan rediyon FM ke samarwa, kuma an raba shi zuwa polarization na tsaye da a kwance. Ya kamata a daidaita alkiblar polarization na eriyar karɓa da eriyar mai watsawa don samun ingantaccen tasirin sadarwa. Sabili da haka, zaɓin polarization ya dogara da yanayin gida.

  

Idan baku tabbatar da wane zaɓi ne mafi kyawun zaɓi ba, zaku iya zaɓar eriya mai madauwari mai ma'ana, wacce ke da duka biyun a tsaye da polarization a kwance, amma tasirin liyafar tare da eriyar karɓa za ta ragu, saboda za a raba ikon siginar rediyo daidai. ta hanyoyi biyu.

  

Manufacturers

  

Mafi kyawun alama na iya ba da garantin ingancin samfuran su, kamar FMUSER, kuma ba wai kawai ba, kuna iya samun ingantattun sabis da samfuran su akan mafi kyawun farashi, rage siyan ku da sauran farashi kuma yana ba ku damar mai da hankali kan Gidan rediyon FM yana aiki.

 

Kammalawa

 

Bari mu taƙaita yadda ake zaɓar mafi kyawun eriyar tashar rediyon FM:

  • iri - Zaɓi nau'ikan eriyar watsa shirye-shiryen FM daban-daban bisa ga yanayin aikace-aikacen
  • Jagora - Ya dogara da manufar watsa sigina.
  • Gain - Ya dogara da halayen siginar rediyo da kuke so.
  • bandwidth - Faɗin mafi kyau, gwargwadon yiwuwar siginar FM.
  • Lawayarwa - Tabbatar cewa gidajen rediyo za su iya karɓar shirye-shiryen watsa shirye-shiryenku da kyau.

  

Dangane da waɗannan shawarwarin siye guda 6, koda kun kasance farkon RF, zaku iya nemo mafi kyawun eriyar tashar rediyon FM, kuma inganta siginar tashar rediyo zuwa mafi kyau.

  

Idan kana son ƙarin sani game da eriya ta tashar rediyon FM, da fatan za a iya tuntuɓar FMUSER!

tags

Share wannan labarin

Samu mafi kyawun abun ciki na tallace-tallace na mako

Contents

    shafi Articles

    BINCIKE

    Tuntube mu

    contact-email
    lamba-logo

    FMUSER INTERNATIONAL GROUP LIMITED.

    Kullum muna ba abokan cinikinmu samfuran abin dogaro da sabis na kulawa.

    Idan kuna son ci gaba da tuntuɓar mu kai tsaye, da fatan za a je tuntube mu

    • Home

      Gida

    • Tel

      Tel

    • Email

      Emel

    • Contact

      lamba